Tu hú thiệt tình

Van Batio

Well-known member
Nói chung tôn giáo topping kem thì dc, chứ nói bữa ăn chính ăn nhiều ăn quài, thấy có vde. Sai luôn chứ vde gì. Để thành đời sống văn hóa tinh thần, đời đạo đan xen còn hay. Làm quá là điên. Đó. Cứ hình dung. Nó đã xảy ra mà. Cũng, gần 100 năm r, chưa tới. Chết đói bao nhiêu triệu người, chỉ vì sao, hiền lành ngu ngơ. Là do cái gì. Tao có từng nghĩ. Là do bắc thuộc. Mà bắc thuộc thì ảnh hưởng phật giáo nho giáo, yêu nước thương vua thương người gì đó, hòa bình, từ bi, có biết cc gì đâu chuyện phản kháng. Tôn giáo nó có sự nguy hiểm của nó. Vô cùng luôn. Nếu mà lậm ám quá, nó có thể làm sất bất sang bang một dân tộc, có khi xóa sổ luôn cũng nên

Van Batio

Well-known member
Chết xong r làm sao. Thời bình mấy thằng hèn ngồi một gốc ăn mè muối lứt gạo. Những thằng điên nó làm trò mày ơi

Van Batio

Well-known member
Mà cứ nhắc lại thấy ghê mạy. Chết đói từng giây, khủng khiếp luôn, ko nhà xe, công nghệ dt gì lúc đó. Chỉ còn cái địa ngục đau đói chết đói, từng giây thôi. Ghê. Ngay thế kỉ 20. Cái hồi mà mỹ cũng đã văn minh đỡ đỡ r, một miền bắc vn bị vậy. Ko ra cc gì

Van Batio

Well-known member
Mà cứ nhắc là đụng đến cái barem. Là thằng bảo nguyên. Trong khi trâu phi dg khổ như thế, đéo giúp gì dc, ngồi nói nghiệp keo kiết bủn xỉn. Thua luôn. Những thằng điên, hèn ngục, hèn hạ. Hèn hạ mà ko nhận ra, mà tưởng là chánh kiến, thoát ra cái gì

Van Batio

Well-known member
Thời bình r, phải trân trọng cha ông ngã xuống, miền bắc chết như thế, ăn phải ngon, sống sướng, dinh dưỡng vào. Ngồi nói chuyện mè muối, nhịn ăn, diệt ngã. Mấy thằng hèn hạ. Chả ra làm sao

Van Batio

Well-known member
Mà phát xít nhật đúng tró. Mà dân hiền quá, ko biết cái gì, bị sai khiến. Đã từng xảy ra. Ghê

Van Batio

Well-known member
Bởi vậy giờ có dự án nào bự, nó phụ xây đường xá cho mình miễn phí, coi như chuộc lỗi mà. Mà thằng này kể ra cũng nhân quả. Từ sau vụ ăn bom, nhu mì ra. Mà ai biết dc mày. Mình mãi ko biết dc. Nó nhu vậy mốt nó trả thù mỹ lại và đồng minh. Ko thể biết dc luôn

Van Batio

Well-known member
Cái kiểu nói của thằng nguyên nguy hiểm. Hồi lần nói r. A nói 1 nhưng a phải bao quát 10 hoặc hơn nữa. Liệu rằng a biết 10 ko. Giả dụ a nói trâu phi tiền kiếp keo kiết bủn xỉn, thì tôi hỏi a da cam vn do tiền kiếp gì. A phải trl dc chứ? Chứ phán có 1 vài cái, r mấy cái kia để sao, r có trùng một mục giải hay ko, chẳng hạn như nhìn bây giờ biết liền tiền kiếp sao. Nếu đơn giản vậy tôi nói da cam đời trc giết heo, tạt nước sôi, a nghĩ sao? R a lại nói tôi nói xàm, sao nói vậy. Ctranh mà. Thế thì a biết cc gì mà nói trâu phi nghiệp tiền kiếp, bủn xỉn, gian tham? Tào lao mía lao. Mấy thằng khùng ngu ngục. Vớ va vẩn luôn. Xi ba chao. Tu riết bị tâm thần tưởng. Tưởng mình giỏi giải thoát, tiến đến một cái gì thiệt. Mà mấy cái dạng điên này tao nói mày nó nguy hiểm. Nó còn điên hơn thằng bệnh nhân tâm thần lộ nữa. Cái điên về đầu óc, tư duy, giáo lý, ghê luôn. Ko thể nào cắt nghĩa, ngờ dc

Van Batio

Well-known member
Thằng nguyên này ngu. Tao nói mày nghe cái này. Mày shock nữa cũng chịu, bữa giờ shock nhiều r riết quen. Cái câu gì mà nghe hay, hàn lâm, chúng sanh là chủ nghiệp, thừa tự nghiệp, nghiệp là quyến thuộc, nghiệp thai tạng. Đéo phải thằng thích ca nói đâu. Kinh sư nó mượn thằng gấu bông thích ca nhét gòn tư tưởng tụi nó vô đó. Bởi vậy, phải tỉnh. Thằng thích ca này đúng nghĩa con hình nhân đó, chết xong bị viện cớ làm cái nikaya, nhét chữ vô con gấu ma

Tại mấy thằng đó sợ nói ra thì bị bắt bẻ hiểu ko, lúc đó ấn nhiều tôn giáo lắm. Nó tùm lum cả. R mấy thằng nổi loạn mới lên này là ai. Kiếm dc thằng vua khùng đi tu mừng quá, nhét lấy nhét để. Thực vậy đó. Ko ngờ luôn. Cái câu đó, chủ nghiệp thừa tự nghiệp, ko phải của thích ca. Mà mấy thằng thẳng ra, nông dân, bần nông viết sách, nói lu loa đại khái lên. Đầy ra

Van Batio

Well-known member
Chính ra ngu ngục sẵn. Nó nói gì ko quan trọng. Quan trọng là mình phải tập quan sát cuộc sống, rõ dc chút. Vậy thôi mà cũng ko làm dc, vậy đi tu làm gì. Vdu như thằng thích ca nói câu đó, chủ nghiệp thừa tự nghiệp. Thì mình phải nhìn bao quát, cướp giết hiếp do gì, tngt, 45 do gì, da cam do gì, mỹ do gì văn minh. Nhìn ko bao quát. Lớn lên nói chán đời đi tu, bể khổ gì, r lao vô tin lấy để thằng phật dựng nói. Ko còn biết cái gì nữa

Van Batio

Well-known member
Hiếm thấy, dc tôn đại đức, nói tỉnh bơ như sâu sắc chánh kiến biết rõ, trâu phi nghiệp

Van Batio

Well-known member
Xong r hỏi ra công phu ăn ngày một bữa, thấy quen, tốt đẹp, thoải mái, dc gì. Tự mình lừa mình, ép mình, gò mình dc. R cho là đúng. Đúng cái gì. Cái đúng của ảo tưởng, lậm giáo lý

Van Batio

Well-known member
Tao ko chấp nhận kiểu đó, thẳng ra vậy. Ăn ngày bữa tưởng minh triết ra. Mở mồm nói trâu phi nghiệp. Là minh triết kiểu gì. Chỉ là những thằng ngu, một diện, thanh bình tưởng

Van Batio

Well-known member
Mày để ý khúc nó nói ko. Sự lậm đạo của nó là cực kì nguy hiểm ko đơn giản. Nó nói là, và có thể bị suốt đời. Trong cái ý lúc nói ra đó, tao hiểu dc nó còn muốn nói là nhiều đời, con cháu bị nữa. Mày thấy sự nguy hiểm chưa. Nghĩa là nó sẽ ko giúp dc, ko ai giúp dc. Chịu nghiệp thì phải trả đi. Nhân quả tiền kiếp ghê đến như vậy

Van Batio

Well-known member
Mà có nhiều cái mình chưa hiểu hết dc mày. Có thể thằng l thích ca là hình nhân, thì luân hồi tái sanh vẫn có thật. Là hồi lần thằng a tao phá thai, con nó xui sao bị down, thôi phá luôn. Giờ đẻ ok r, 4t, khỏe mạnh khôn. Kể tiếp. Đợt nó phá xong tao nằm mà mơ tỉnh mày. Một cái quầng đen nhỏ xinh dg lơ lửng trên cửa sổ, có vẻ gì là nhìn vô. Tao nhớ đâu tao nhớ dc cảm xúc của nó, như kiểu, nó đéo hiểu cái gì mấy, dg ở trong bụng mà, sao bây giờ ra đây. R nó nhớ dc nhà nên nó về nhà. Tức là nó ko hận, nó biết gì đâu hận. Chủ yếu là nó ko hiểu, là tại sao dg bị lơ lửng r, cho nên nó mới có màu đen. Hmm. Coi như lần đầu tiên trong đời mơ tỉnh như vậy. Cảnh thiệt trong phòng luôn. Nhưng mà tao đa nghi mà. Nên vẫn chia ra làm hai hướng, đến nay ko rõ hướng nào:

1. Có thể nào thời điểm đó tao nghe vụ thằng a phá thai, nên lưu tiềm thức. Lúc ngủ bị khó thở hay ép tim nhẹ, nên tự mơ lung tung ra vậy

2. Có cái lực sau khi chết thiệt. Nó tiếp nối như tao từng nói. Nó sẽ thành cục lơ lửng như tao từng thấy trong mơ

Lạ ở chỗ. Lần đẻ sau gái nữa. Có lẽ nào? Hay vô tình thôi?

Dg kể nhắc quài vậy, làm ách xì. Mốt để yên đi. Có ttt thiệt mà

Van Batio

Well-known member
Đó nói chung vậy. Nhìn chung vẫn 2 hướng như hm bữa nói

1. Là đéo có cái gì cả. Ko có cái gì thì lấy đâu tiền kiếp mà nhớ, để lại

2. Là luân hồi tái sanh có thiệt, kiểu gì đó. Nhưng mà thằng thích ca chỉ là nhân vật nổi bật trong phật giáo thôi. Nghĩa là nó chỉ tin tu theo giáo lý luân hồi nghiệp. Nhưng nó thật sự đéo nhớ, đéo kể dc tiền kiếp. Là vậy. Thông lạc cũng vậy luôn

Hmm. Đến nay vẫn là bất khả tri. Chắc đời con cháu tìm ra. Hay chắt. Mà có khi nó cũng ko rảnh nữa

Van Batio

Well-known member
Ê. Hoặc là có ý 3 mày. Có sự tiếp nối sau khi chết. Nhưng cái lực đó đéo đủ đi tái sanh luân hồi. Nó chuyển sang thế giới kc luôn, dạng kc, hay là hư vô thanh thản gì đó đại loại

Đồng nghĩa con thằng a bây giờ đứa kc. Còn cái cục đen kia giải thoát tan biến an lành hay gì rồi

Xem nhiều nhất cùng tác giả
Tác phẩm mới cùng tác giả
Top Bottom