Tu hú thiệt tình

Van Batio

Well-known member
Ah sẵn nói luôn ý này. Đây là sự thật trần trụi trong tôn giáo và đời sống. Nói mày đừng buồn, shock nhiều. Coi như cái tôn giáo, nó nói mày đi, là chân thật gì phải ko, nói chung ko dối trá, hãy đạo đức. Nhưng xin thưa mày. Tất cả luôn chứ ko có ngoại lệ cho đạo nào cả. Bất cứ cái đạo nào, muốn tồn tại cho đến bây giờ, nó đều sao, khống lên thành công giai đoạn đầu cả. Khống tức là sự dối trá đó, phải dối trá đủ mức, mới có dc cái đạo. Còn nếu chân thật thì đạo đó ko tồn tại. Đạo nào cũng vậy thôi. Vdu khống bên phật giáo là, thích ca siêu phật, tam minh lục thông đủ, rành rẽ tiền kiếp. Khống bên tcg jesus con chúa trời xịn, hét cái ng chết tỉnh lại luôn, r phục sinh 3 ngày như game, lẽ ra sớm hơn. Đó. Là khống. Là dối trá thành công bc đầu. Vì sao. Vì nó ko dối dc bc đầu này, nó ko quy phục dc mày, nó sẽ ko tồn tại. Giờ hãy thử hình dung, các tôn giáo sẽ ra sao nếu ko khống, mà cứ sống chân thật nhé. Mày đòi chân thật mà. Chắc chắn là tôn giáo đó đéo ra đời luôn, nói gì tồn tại, trụ lâu gì. Vdu nhé. Coi như ko khống, thì thằng thích ca, tiểu chúa, cưới con họ first cousin, rảnh lên đi tu, r nghe nói giác ngộ tâm lý gì đó, tóc tai râu ria xồm xoàm, mặt mâm, đéo có 32 tướng tốt nào. Ko tiền kiếp, ko tam minh lục thông. R cuối đời ăn nấm độc chết, trc đó bị kiết lỵ nặng luôn. R bẵng đi tg thấy dc, bị giết sạch cả nhà luôn, sợ phản động. Giết xong mượn danh làm kinh để mị và trị dân dễ. Đó. Là vậy thôi đó. Còn jesus, thầy này dạy đạo đức, có ng vợ hờ là madalene, nghe nói từng gái điếm thì phải, hay dg luôn. R dùng nhiều chiêu trò để pr tên tuổi mình, như hóa bánh mì, cá, hét phát sống lại... (Ba cái đó đồn lên dễ ẹc). Một hm kia ngẫu hứng vô phá đền chơi, ai ngờ bị bắt thiệt, r xử tử lên. Sau chết nghe nói sống lại, mà khả năng là mị kinh, để trị dân dễ. Là vậy đó. Nói chung là trần trụi. Nếu trần trụi vậy mày theo ko. Móc cc ra mày theo nè. Vậy mà mày lúc nào cũng đòi chân thật. Đến với tôn giáo là mày phải mộng mị thần tiên, xl mày hiểu ko. Sự thật csong nó vậy

Van Batio

Well-known member
Ah còn cái vụ người trung cổ hiện ra với bà dì hả. Bữa như nói r. Mình tạm gọi là đức mẹ thôi. Chứ nó khả năng lớn ko phải đức mẹ bên tcg đâu. Nó chỉ mượn danh đó để mình đỡ choáng ngợp khi thị hiện thôi. Mình tạm hiểu là đó là một thực thể trong trời đất, hiện hữu ở dạng vi tế, lượng tử quang gì đó. R nó hiện ra theo tín ngưỡng mình cho mình đỡ ngộp đỡ suy nghĩ nhiều thôi, vdu như thằng tin phật sẽ thấy con mụ quan âm, thằng tin trúa thấy đức mẹ. Tức là quan điểm của tao là đéo có maria bên tcg. Nhưng thực sự có những siêu thực thể, nó hiện hữu ở dạng siêu năng gì kc mình chưa hiểu hết dc. Nó vẫn hiện hữu dc, mà ko cần cơ chế sinh học. Và đó là cái hay. Và nó, khoa học luôn. Nhưng khoa học giờ chưa nhận biết hết dc

Dĩ nhiên vẫn như ý cũ tao nói mày đó. Mình nói nôm na thôi, phương ngữ, là cái loài trời này, nó có cõi riêng nó, hiểu vậy đi. Thành thử nó đéo lq gì mày mấy cả, mỗi ng có một csong riêng. Thành ra mày thấy tai nạn chết chóc nhan nhản là vậy, chúa bà đéo thấy đâu. Vì nó dg có csong nó. Nó lq gì mày đâu. Bữa nói r đó. Đó là một cái ý thức hệ sai. Có loài thần, loài quỷ, là đúng r. Nhưng mà loài thần, ko có nghĩa vụ cứu giúp chúng sanh, loài thấp hơn. Đây chỉ là tưởng tri dân gian, tôn giáo mà thôi. Tao có đưa vdu về mày và con kiến đó. Mày cao hơn kiến. Nhưng mày sinh ra mày lo sống đời mày, chứ ai nói mày phải chăm lo cho đàn kiến thế giới đâu? Thành thử, tại sao cái đám quỷ thần, có nghĩa vụ, phù hộ độ trì mày, ở một cái địa cầu, hoang vu? Ko chút lq gì luôn. Rảnh, có cơ duyên mới cứu. Vdu như tao dg rảnh ngồi gần. Thấy con kiến bị thằng ml nào trét kem đánh răng dính quá, tao gỡ ra giùm. Gọi là nhân duyên. Chứ tao có rảnh đâu canh hết đám kiến mà tao cứu. Thì cái loài thần đó đối với mày cũng là vậy. Tao khẳng định mày luôn, là một cái niềm tin sai lầm ngàn đời. Là thần thương xót cng. Ko lq gì nhau cả. Mỗi ng có đời sống riêng, cảnh giới riêng. Là vậy. Vẫn tự lo là trên hết. Vẫn có thờ, vẫn có kêu gọi giúp đỡ. Nhưng mày nên hiểu cái thực tế thì vẫn hay

Van Batio

Well-known member
Tao cứ so sánh tương quan mấy hồn ma cng thôi, mà đã làm dc vậy, huống chi loài thần tự chủ, thì nó phải hơn. Ghê, như vụ thằng ng quen ông cậu, mới chết, mà nó phóng ý thức từ trà vinh lên sg dc, báo ổng. Trong khi chỉ là cng bt, nhậu nhẹt. Thì huống gì loài thần, nó phải hơn là điều chắc chắn. Dù gì thì thần vẫn có csong riêng của thần, tránh lạm dụng. Hic

Van Batio

Well-known member
Đó như mày thấy. Giúp dc gì. 45 nhan nhản đó. Bvay siêu hình quá là nguy hiểm. Mỗi người, đều có csong riêng cả. Nhiều khi cái đơn vị không gian tg của nó là kc. Giờ đó mình tự hiểu nó dg ngủ đi, hay thiền, dg tự khoái đó. Bao nhiêu thằng 45 chết đói, nó lq cc gì đâu. Mà nó biết để chi, phá hp, giấc ngủ nó. Ko đơn giản. Nói chung cái ý thần cứu giúp chúng sanh là ý thức hệ sai lầm, false mindset, concept. Belief. Hình như cái ý này sinh ra để phụ trợ cho văn hóa đa thần, cúng kiến, trục lợi luôn phải ko mạy?

Van Batio

Well-known member
Nó bố ráp mày riết giờ cái ý đó đóng khung hay gì r phải ko. Sao hồi nhỏ cũng đã nghe nói r. Cái gì, quan thế âm bồ tát đại từ đại bi gì, phổ độ chúng sanh gì gì

Van Batio

Well-known member
Phổ mẹ gì. 45 chết ngã rạ luôn. Thực sự giờ đó dg ngủ. Dg cực khoái ở cõi của nó mà. Đâu lq gì mày đâu

Van Batio

Well-known member
Thị Ca...

Chỉ nghe riêng một ấy là
Tà bay cửu diếu đan sa hai hàng
Bấy chầy sương ngậm thu sang
Trang xem tờ chữ điêu tàn ấy thôi
Chỉ nghe mười ngón không lời
Ngậm sương mái tóc vội dời ống chân
Chỉ nghe từ một căn phần
Mười lăm xuân sắc vẻ ngân lưu hà
Lạn hồng tuyết vũ liên hoa
Trùng dương thái thậm thiệt là thưa em.

Bùi Giáng
Mưa nguồn & Lá hoa cồn,
Nxb An Tiêm tái bản
Saigon
1973

Van Batio

Well-known member
Hm qua thằng tài xế container bị cán dập hai chân luôn. Ghê. Có clip ngắn quay lại hậu sự. Chứ ko có clip diễn ra. Nghe đâu là cái gì, trong kho bãi, xế cont xuống đưa tí hay nói tí, cho đi trc, r sau đó thằng nâng ko thấy, nó lùi thế nào, nó cán mẹ hai chân, nát luôn, khỏi gắn lại chi mệt. Sinh mạng cng, giây. Thành ra những câu chuyện về chúa jesus sống lại, r chết cho tội lỗi loài ng, là cái gì. Kc chi chuyện phiếm đâu. Từ lúc trúa tử ẹo xong, cái đám rừng vẫn tồn tại, 45, phát xít, nhung nhúc, tngt, tnxh, cướp giết hiếp, covid, những nhà nước ngu ngục lạm dụng

Van Batio

Well-known member
Còn thằng nào ở brazil thì phải, chạy xe kiểu gì, quẹt nhẹ vô xe hơi dg chạy ngược chiều, thế mà mắc cái chân lìa ra, chỗ gần bánh xe hơi dc. Ko phải chỗ bánh xe

Van Batio

Well-known member
Một sự đời ngổn ngang vẫn dg diễn ra trc mắt ta. Và họ vẫn dg ăn chay niệm phật, r suy tính ăn tết chay sao, r suy tính hệ thống đáp trả, sao cho hay, khi có ng kiu ăn mặn. Thế giới này chỉ dg sống trong tưởng mà thôi

Van Batio

Well-known member
Mày biết tại sao trung hoa, cũng như ấn độ, r tây tạng, hay đến vn ăn theo, tụi nó dựng phật và đa phật lên làm hình ảnh cứu độ chúng sanh ko? Nếu đéo cứu độ thì cúng dường làm cc gì tao chớ? Đi tu chết đói hết. Cũng ngang hạng ăn xin thôi, thật sự vậy

Van Batio

Well-known member
Trong khi ý nghĩa gốc của từ phật là thằng giải thoát tâm sinh lý thôi. Còn cái vụ tam minh lục thông tính sau. Mà giải thoát thì lq gì cõi đời này? Mấy thằng sư hậu thế sống sao? Bvay phải đa phật, phật da xanh tara, phật di đà, phật gì tùm lum hết, dược sư. Nói chung là để phù hộ. Mà tao phù hộ thì mày phải, cúng nhe, gọi là chút đỉnh

Van Batio

Well-known member
Tao ko phải cố bôi bác nhọ gì, mà chợt nghĩ thấy nó sống sượng mày. Trong lúc tao mày dg sống, hay rõ hơn, trong lúc mấy thằng khùng kia dg bình an ăn chay, tìm hiểu hm nay lễ phật gì, suy luận câu cao đạo, thì thằng kia vẫn nát chân, tết buồn nản, cả đời tàn phế. Ghê. Sống sượng cuộc đời. Bvay ít ai dám nhìn thẳng. Chính ra nhìn mơ mơ màng màng lại hay, nó có lợi thế riêng nó. Thiệt. Tại vì đời thiệt thì ghê quá. Nó, trần trụi quá, sự thật, hiện thực quá

Van Batio

Well-known member
Hồi xưa cha ông đi rừng đéo có gì ăn, bắt mấy con rắn mối nướng đỡ, thịt chút tép. Giờ hòa bình hậu thế đòi ăn chay, r sinh sự cãi nhau vì ba cái chuyện chay mặn, bảo vệ động vật. Thế gian sống trong tưởng. Nhận ra thôi cứ lo thân mình là trên hết. Dính vô mấy thằng ngu mệt lắm. Bởi mày thấy tao hay ko. Lên tâm sự là còn nhân duyên thôi. Chứ thật sự tao bỏ hết mấy thằng này r. Nó làm mất tg cuộc đời mình hiểu ko. Với nếu dính nhiều quá, khả năng mình lệch lạc theo nó luôn

Van Batio

Well-known member
Ah. Thằng phổ nghi gay luôn đó. Hoàng đế cuối cùng trung hoa. Thằng đó quốc thể nên trung hoa giấu cho nó. Nó cưới vợ cho vui thôi, r để vợ tự do, đặc ân có bồ mới. Tại vì nó gay, nó ko đụng gì cả. Tội nhất là cái bà cách cách nào muốn cua nó. Tại hồi đó mê vua, thích vua. Bả cua nó quài, đến cuối đời luôn, nó vẫn ko thích. Gay mà, sao thích. Dĩ nhiên hồi đó thì cũng ko ai hiểu mấy, gay là gì

Van Batio

Well-known member
Thằng đó thì nó ko nói thẳng dc. Có mấy con hậu thì biết thôi. Với phần bả thì bả nghĩ bả chưa đủ tốt. Thời đó đâu ai có khái niệm về lgbt mấy

Xem nhiều nhất cùng tác giả
Tác phẩm mới cùng tác giả
Top Bottom