Tu hú thiệt tình

Van Batio

Well-known member
Thì đó. Tao còn tự khóc cười nhập tâm dc mà. Đê mê, bỏng cháy luôn, sướng. Đây ngồi nghĩ chuyện xóa topic

Van Batio

Well-known member
Chết mà má, dg ở ngoài đường nữa. Phải giả bộ mua bánh bao, trầm tĩnh lại, r ăn chút, ko la hét cầu cứu. Dòng ng chờ đèn đỏ ko la dc. R cũng phải về, về trong trời giá rét. Trời ơi. Cái số nó còn thôi. Về lộ ra 9.5. Tê liệt, ko di chuyển dc luôn. Hình như cũng ko còn sức mà la. Mà cái nghiệp của mình, ko lq gì ngta cả, la làm gì, đó là lạm dụng phá nghiệp, cộng nghiệp r

Van Batio

Well-known member
Đó. Là tất cả xảy ra khủng khiếp, với thằng ng bé nhỏ như zậy. Để r một con mụ admin bình diện thấp, ban cái một. Chớt quớt

Van Batio

Well-known member
Nhằm nhò, mày hiểu. Nh mà có dịp là mình vẫn phải khóc cười lẫn lộn lên, đê mê vào, phải đắm chìm. Đừng có suy niệm nghiêm túc, chết chóc nhiều quá. Mà chết hụt toàn vậy ko đó, 9.5/10

Van Batio

Well-known member
Thấy nhiều thằng chết ko, đầy ra. Về đéo kịp, gục chết, đột quỵ trên xe luôn. Chuyện bt, cơm bữa. Chưa tới số thôi. Ai cũng tới lượt

Van Batio

Well-known member
Hông. Để nói kĩ. Tại lúc đó cũng có ttt nhuần nhuyễn. Tao biết là nó quê r, có khả năng bị lộ, cố gắng nói lưu loát ba cái vde, tiền phát sinh cao bất thường gì đó, thôi tao thấy ứng thức cúp máy cho nó luôn là cách giải quyết êm đẹp. Chứ tự nhiên nói lằng nhằng mệt mình, thứ nữa sỉ nhục ngta hiểu hông, phải gọn nhất có thể. Nói vài ba câu tôi biết chị lừa đảo r, thôi cúp máy đi này nọ, kì, phiền. Cúp mẹ nó luôn. Nghe giọng biết ngượng ngại r, còn chút lương tâm, quê xệ nào. Thôi giải quyết giùm cho lẹ. Bvay nó đâu có gọi lại, phá gì. Nó tự hiểu mà

Nó cũng vinh dự mà ko nhận ra. Đi lừa nhà thơ lớn ẩn. Rồi ng có ttt hiếm. Đu. Nghe tiếng a lô của bậc thầy. Xong cúp mẹ luôn

Van Batio

Well-known member
Theo tao thấy nó tồn tại cái gọi là sợi dây sinh mệnh, hay dân gian gọi cái số. Cái số hết r thì phải ra đi, ra đi nhiều lúc, vớ va vẩn ko hiểu sao luôn. Vdu như va chạm giao thông nhẹ đi, r hai bên xuống đập nhau, thằng đã tới số r, coi clip cũng ko hiểu đâu, rõ ràng là xô thật nhẹ ngã xuống đất, ko có đánh gì, nằm chết dc, tin ko. Còn mà còn số, nhiều khi bị đánh túi bụi, đánh còn hơn cái bị bông, bao cát, máu me đầy người, sưng húp, bất tỉnh có, ko chết. Cái số. Nhiều vụ rồi. Quanh ta, hiển nhiên, nhan nhản

10 lần chết hụt luôn. Ghê. Lần nào nấy kinh dị mỹ. Mạng mèo

Van Batio

Well-known member
Như cái số ấy, duyên nghiệp. Trong vòng 1 năm này thật sự tao làm thơ ít. Tháng 1 bài. Ko hiểu sao luôn. Tháng 11 70 bài. Nó tới kỳ hạn rồi. Là phải bị ăn ban. R lòe loẹt giao lưu ngầm với cái bọn trên này. Có rồi. Sắp đặt

Van Batio

Well-known member
Giờ nghĩ thấy bài tâm tư bình thường cũng hay dữ. Sao mà mình làm dc. Hay tự khen dài đuôi. Mà khách quan thử thấy hay. Bình diện. View, stance...

Tâm tư bình thường

Ngủ hết trăm năm
Đến kỳ tỉnh dậy
Thấy nhành hoa xinh
Trên bến thuyền tình

Tâm tư điệp ngữ
Chẳng kể sâu dày
Chỉ như tiếng vọng
Của loài đi hoang

Đó. Thơ phải vậy. Dg tìm thằng nào song kiếm hợp bích, hoặc là đồng trường, ko có. Thivien cũng có thằng làm pic lục lăng bảy màu, gọi là kha khá, cũng ko hạp, ko vừa ý tao. Đệ nhất thì độc đạo, tẩu hỏa nhập ma một mình, dạng ngạo thời sự, thế sự. Cỡ như mà sao, phải như một thằng đệ bùi giáng, bằng 1/4, bùi giáng ok. Ko có thằng nào luôn. Mà bùi giáng thì chết r. Mà đọc nhiều thì lại càng đóng cửa sớm. Tại vì thơ ông này diệt tận, thảm sát thi ca vn. Tùm lum. Nói chung là. Biết đâu năm sau có thằng giống mình. Tg trl

Vĩnh viễn sẽ ko ai làm dc bài như chào nguyên xuân cả

Van Batio

Well-known member
Mày có tin. Đã bao nhiêu năm rồi vẫn vậy. Từ hồi 2014. Hay là trc 2014, lân la chỗ kc ngoài thivien. Ko có thằng nào inspire được. Toàn làm ba cái gì ko. 7 năm trời. Đặt câu hỏi. Nếu làm vậy thì làm làm cái gì? Vô chửi nhau, tự chửi mình cho hay hơn ko

Van Batio

Well-known member
R rõ ràng, hoặc là tao tự phụ. Nếu tao ko xuất hiện đăng mấy bài như vầy, rồi cũng như bộc lộ bàn ra vào này nọ vài chuyện thì cái nc vn này tẻ nhạt đều đều thấy mẹ. Tao đã góp phần giải cứu dân tộc. Khỏi sự diệt vong, một sự diệt vong hay căn bịnh ung thư nhỉ nhám. Khối u 100kg

Van Batio

Well-known member
Kì nhệ. Hay là thằng đó nó ở ẩn, ko thèm lên mạng. Phải có thằng nào làm giống tao chứ. Ko thằng nào luôn

Van Batio

Well-known member
Mới làm bài này nè, thấy dc ko. Này như bình luận vụ bị ban vậy, hay sao

Sóng vỡ

Sóng vỡ ra từng hạt li ti
Còn lại niềm ước lệ mi du
Việc như thể có cũng như không
Cho một lần gột rửa tâm tư

Van Batio

Well-known member
Bài cũ nè, bài cuối trc khi xóa pic. Là copy lưu note xong để đó, ra tâm sự. Tâm sự một hồi vô lại thấy bị xóa pic luôn

Thức tỉnh

Có cây bờ nào mà không chết
Đêm dài qua chỉ còn lại vết sương mờ
Đợi chờ gì trong quá khứ điêu thinh
Đến nghe gì những bức tượng lặng thinh

Đôi tay ta đan lẩy bẩy nhịp chờ thiền
Đôi chân trần mang hi vọng vào miền tối bao dung
Những ánh nhìn trở nên se sát lại
Những đồi mộng đẹp bỗng hoá hư vô
Những câu hỏi cũ không lời giải đáp
Một điểm dừng là tất yếu trong ta

Này bằng hữu, hãy thức tỉnh
Không một ai có thể cứu lấy anh
Ngoài chính bản thân anh, ngay lúc này

Van Batio

Well-known member
Thì đồng ý là phải lo cop xong rồi làm gì làm, tâm sự. Mà cái đó thì đâu phải van batio nữa. R trc đó post thơ trong im lặng, ai chả biết làm. Dễ ẹc. Mà vậy thì chắc gì giờ này tao dg tâm sự bên đây. Tao nghĩ ước đoán, chắc mất tầm dưới 10 bài được được. Ko đáng kể. Mà chắc cũng ko ra gì mấy đâu. Mới ko lưu tâm, ghi nhớ chứ. Chứ nếu ra gì, ấn tượng là nhớ r. Có bài kia hơi uổng. Bài gì mà cơn mơ bích toàn

Van Batio

Well-known member
Đơn tâm
(Mộc quận)

Người đi tìm gió bay mất rồi
Còn lại khoảng trống nối mi ai
Đôi mắt em thơ dần bé lại
Thu vào giọt lệ buổi chiều đông

Người đi tìm mưa bụi nhạt nhòa
Dưới làn thẩm tách dấu trăng treo
Chẳng hay hôm qua trời đất rũ
Giọt sương đọng lại giữa sa mờ

Van Batio

Well-known member
Nhiều lúc tao nghĩ, có khi nào tao tái sanh. Nói ý này chưa. Tức là tao ko có làm thơ. Kiểu tiền kiếp thằng cũ tao nó làm rồi, làm xong tự kỷ ở ẩn một mình cho vui như vậy, tại giàu đẹp trai ga lăng đa thê mà, khoe thơ chi mệt. Cái chính là ko có internet, mxh. Nên giữ đó. Kiếp này có mxh, mới gọi là, nhớ lại, làm lại, chia sẻ lên. Đâu. Chính xác là, viết ra lại. Ủa mà nói vậy cũng ko đúng. Ah đúng. Chắc có nhiều bài mới. Nên mấy bài đó ko nhớ. Bài đơn tâm như tạo cảm giác như, đã có thằng nào làm, ở thời cũ nào rồi. Hay là, hoang tưởng

Van Batio

Well-known member
Nói chung, mấy bài mà tao làm, mà tâm đắc. Tao cảm giác như cái gì, mang vẻ điển hình, iconic, rồi, đã từng xuất hiện trong quá khứ. Là sao

Xem nhiều nhất cùng tác giả
Tác phẩm mới cùng tác giả
Top Bottom