Tu hú thiệt tình

Van Batio

Well-known member
Chánh kiến tức là tu đúng ko bị tngt, tu sai đụng què giò luôn, hay nát người, cho biết mặt. Chánh kiến?

Van Batio

Well-known member
Chánh kiến tức là tin vô câu chuyện con ghệ cũ của thích ca má ửng hồng?

Van Batio

Well-known member
Sợ thật. Bây giờ thằng nào cũng nể tin theo ông thông lạc thế này. Mà giờ tao phanh phui tụi nó vẫn dg mạo danh ổng, trắng ra như dạng lừa đảo, toàn cái đất nc vn. Thì ra làm sao

Van Batio

Well-known member
Tao muốn hỏi mày. Mày trl sao. Coi như vầy. Một nhóm thằng, vì ý tốt, muốn khuyến tu ngta, vực lại phật giáo nguyên thủy, nên mạo danh, ghi âm giả dạng thông lạc, r đăng lên utube, cho ngta nghe. Như vậy cái này là cái gì. Tao ko hiểu nó là cái gì. Gọi là lừa đảo đúng ko. Hay là dạng mới gì r, lừa để giúp. Là cái gì. Lừa để giúp là sao. R nó có phải là nói láo ko. R vụ này tao từng nghĩ. Ngũ giới, khuyên ko nên nói láo. Cái này nó dg làm, là phải nói láo - lừa đảo ko. Cái gì vậy? Trong khi nó nói, mục đích vực dậy phật giáo nguyên thủy, mà chính nó, phá ngay cái giới căn bản. Chả hiểu gì cả. Mà phá nó thì mấy thằng kia ko có chỗ trú thấy ko. Nó ko lẽ chạy về thằng nhật từ. Tùm lum cả. Mà ko phá thì dung túng lừa đảo ngầm, ngu dân ngầm? Vì chắc chắn là nó có nói nhảm. Nó ko bảo đảm dc nó nói đúng hết dc đâu, dù có phòng thủ chỉn chu. Vì mấy thằng bỏ đời sớm thế giới nó đóng r, bắt đầu tự nặn ra thế giới cho mình luôn, dựa trên giáo lý gốc, nguyên thủy gì đó

Van Batio

Well-known member
Giờ nó vẫn còn dg làm đấy, xoành xoạch luôn. Đám tu mạng thì tung hô lấy để. Hic

Van Batio

Well-known member
Thì nhót. Ko đủ tự tin, nói r mà. Nhót hiểu ko. Đứng ra nói, tôi giảng, r mày thằng nào, ko ai nghe là 1. Hoặc là, tôi nói lại, lời thầy tôi, trc ổng nói sao giờ tôi nhớ nói lại. R mày chắc mày nhớ đúng ko ku, mày nói câu đực câu cái chết tao. Đó. Thành ra bọn này quyết định, đăng bài dưới vỏ bọc ông thầy luôn, cho chắc, gọn lẹ. Là sai lầm rồi?

Van Batio

Well-known member
Theo tao nghĩ là có thể tìm vdu này cho nó. Liệu có tương đồng. Là thằng con đi lính chiến, ở nhà có cha mẹ già sắp ngỏm, r còn bệnh đau ung thư. R thằng con duy nhất này một hm ăn bom chết ngắc. Trc đó vẫn ráng thư từ đều đều. Từ lúc lên trời xong thằng đội trưởng hứng chí lên, viết tiếp, mạo danh nó, gửi ông bà già. Đến lúc ông bà già nhắm mắt xuôi tay êm đẹp. Thành ra. Đáng? Ủa mà hai vdu này có tương đồng ko đã

Van Batio

Well-known member
Ko tương đồng. Một cái thời vụ, với dối nhẹ có 2 ông bà già. Còn đây là mày đoán nó làm bao lâu r. Tao nhớ đâu. Từ khoảng 2014, là coi như 7 năm hơn. Và gạt cả, toàn quốc, nguyên cái nc vn này luôn. Hmm. Thứ nữa. Cái kia thư gửi ng nhà, sao cũng dc. Còn cái này là, dùng cái đầu bò của mình, mạo danh con ma cũ, đi rao giảng, khuyên giảng về một cái giáo lý. Hmm. Như tao thì tao vote là sai, là ngu ngục. Còn về phản ứng tao vote là kệ mẹ nó. Mấy thằng ngu ngục này, ko dây vô dc. Còn thằng nào tự muốn ăn cái á phiện của nó, mà nó cảm thấy vui, thì tự nó quyết lấy, ko phải lỗi tao. Lỡ như tao phá thằng đầu não, r thằng tu mạng bơ vơ, bị shock tâm lý, đâm ra kỳ

Van Batio

Well-known member
Ủa là sao. Gọi a la hán, là nhập niết bàn rồi. Đặt tiêu đề, nói ẩn bóng, chưa nhập. Là cái gì

Van Batio

Well-known member
Này nguyên cái ban bệ rồi. Nó biết việc làm của nhau luôn

Nói chung nhập niết bàn khó. Nhập niết ghế dễ hơn. Trùm nội ngoại thất luôn

Van Batio

Well-known member
Hm qua hay hm nào tính nói giờ nhớ ra r. Bọn đệ tử này nó, đáy giếng. Nó ngồi nó nghĩ ông thầy nó mạnh, chân tu vn thôi, hay cả thế giới. Chứng tỏ bỏ đời lưng lửng sớm quá. Nói ko đâu xa. Khách quan. Trên đời nhiều thánh lắm. Trc mắt có thánh thích quảng đức. Bọn này đáy giếng. Hồi lần nói mình thông lạc chân tu vn, duy nhất gì đó, a la hán... mỹ từ. Là biết giếng rồi. Mà mày hiểu, tụi giếng thì nó ko phát hiện ra mình giếng. R bảo đảm cái lời nói hành vi bộc lộ ra cái giếng hết, ko sai đâu đc. Vdu như cái clip thần thông

Van Batio

Well-known member
Mày có tin cái clip thằng mạo danh nó nói gì ko. Nó nói nó làm cho trẻ như thanh niên 30 dễ ẹc luôn. Có luôn. Mạo danh xong tưởng trí ăn nói lung tung. Đại ý nó bọc cho ông thầy nó. Là trẻ 30 mấy hồi, 200-300t trụ thế cứu đời chuyện nhỏ. Tại... hổng muốn làm thôi. Muốn y theo pháp, luật trời gì đó

Nó nói hồi tao hết hồn luôn mà. Hồi mà, như tao chưa biết là nó giả mạo

Van Batio

Well-known member
Nó nói mắc cười lắm. R cái clip sau này, là sau khi mà tao biết r đó. Nó đăng cái clip về chữa bệnh. Trời đậu má. Nói chung là tác ý. Tác cái 1 là hết bệnh, ý chí mạnh luôn. Đéo cần bsi thuốc thang gì hết. R nó nói cái gì bao quanh ý chí chữa bệnh nữa, nói chung là tâm thần dữ lắm. Hồi lần tao còn chấp tao có share lại r đe trang nó hay gì. Nh sau đó chán, xóa mẹ hết r. Mấy thằng ngu ko dây vào. Nói chung là chia sẻ vậy. Đó. Giếng, mượn danh, đi ăn nói lung tung. Mày có nghĩ mà lỡ ai nghe nó, dg suy nhược, ung thư bc đầu, ăn uống tầm bậy, ngồi tác ý. Chết mẹ luôn ko. Ko đơn giản. Ngồi tưởng ra, dạy xh

Van Batio

Well-known member
*
T ́T NIÊN HỐT T ́T LIỆT TỔNG BÍ THƠ TH ̉N VẶT LÔNG TÌM VẾT
*
Giây Dầu Tiếng Thủ Dầu Một vệt
Đức Thủ Thừa bới lông tìm vết
Bộ phận không nhỏ to rõ rệt
Mỏ Cày Cái Răng hăng rư rết
*
Nhiểm trùng máu HIV Aid=Covid 19 Omicron chệt
Kabul A Phú Hản chờ tết
Congo Hamidkazai mệt
Trung Hoa cờ ặc la ôm lết=Hoa Thịnh Đốn Hoa Kỳ A Lert
*
O Ba Ma hung hăng bọ chét
Băng Cốc tách Savana khẹt
Uông Văn Bân nàng Uông Bí rét
Kít Sinh Dzơ Tedros mặt mẹt
*
Nancy Pelosi bốc phét=Michelle O Ba Ma chọt chẹt
Kamala Harris chót chéc
Hunter Rợ Bí Đần phọt phẹt
Bill Clinton Bill Gate théc mét=Xì Trump thối địch La Hay hét
*
THANH T M

Van Batio

Well-known member
Ai hỏi. Thì đúng vậy. Thằng thông lạc trc khi tử ẹo (vì bệnh suy thận mà đc giấu), ko cm dc cái chó gì cả. R đệ tử tận dụng việc có tu thiệt, đúng giới luật, gán a la hán luôn. Và tiếp tục mạo danh để, vực dậy chánh pháp (trong lý tưởng tụi nó). Chấm hết

Van Batio

Well-known member
Tóm lại là thông lạc tu thiệt tình, làm đúng giới luật. Hiểu ko. Còn việc mà, cm giáo lý đúng sai, thoát khỏi luân hồi thiệt ko, r thần thông của a la hán, méo có cái nồi gì

Ủa mà chính ra cũng là thần thông đó. Mạo danh 8 năm hơn r, méo thằng nào biết luôn, lên bấm bấm sadhu lấy để. Thế cũng siêu rồi

Van Batio

Well-known member
Có đạo đức chứ sao ko có. Lên rừng núi tu một mình luôn mà. Có đạo đức, tín tu, tu thiệt. Nhưng mà khôn thiệt hay ko ko chắc

Van Batio

Well-known member
Thì đó. Bởi vậy. Mình cả nghĩ ở chỗ. Mấy thằng khùng này, nói vực dậy chánh pháp. Mà làm như phá hơn vực, kiểu nó cũng ko ngờ. Giới cơ bản cũng đéo giữ dc, nói láo, làm láo, gạt hết toàn dân vn. Nó nhiều cái lắm. Như cái đám sao. Muốn lùi thì. Ko tiến thì thôi. Đòi lùi về

Xem nhiều nhất cùng tác giả
Tác phẩm mới cùng tác giả
Top Bottom