Tu hú thiệt tình

Van Batio

Well-known member
Dạo này xuống. Toàn chửi, bàn luận. Vừa làm dc cóc 7, mà 4 câu. Có gì sửa sau

Nhắm mắt lại nhớ về cuộc sống
Những trưa hè tượng đá ngủ ngon
Chợt tỉnh dậy bốn bề đâu hết
Chầm chậm chết tháng ngày ngao du

Van Batio

Well-known member
Thằng ml nhật từ mày coi clip pv nó chưa. Hm bữa tình cờ tao coi dc, nay rảnh nói. Coi như nó nói là tin nguồn tin bọn thiền ao này loạn luân, cần dẹp bỏ. Ghê ko. Nói ra là biết hết xài. Thằng này dạng ngồi mát ăn bát vàng quen, ko dám phản biện, hiểu ko. Nó mà phản biện sợ bị đánh lại, mất ghế. Thành ra thiên hạ, nhà nc đánh loạn, thì chắc loạn thật, cứ nói loạn đi. Chứ ng mà tu thiệt. Dĩ nhiên, tu thiệt thì nó ko bao giờ làm chức cao vậy r, chắc chắn. Giờ xét đến giả dụ hên sao, làm dc, thì nó ko bao giờ nói vậy. Nó sẽ nói kiểu kc liền. Phải điều tra kĩ hơn, vì danh dự cng, này nọ, trc mắt chúng ta chỉ biết dc, đây là gia đình đi tu, tự huyễn mình tu tại gia, nhưng chưa trọn vẹn, làm ảnh hưởng danh dự phật giáo nói chung. Đó. Thằng mà tu thiệt nó sẽ nói vậy. Còn thằng này như cỡ giám đốc phật giáo thôi. Mà thằng giám đốc thì đơn giản sợ mất ghế, phải thuận số đông. Mới vô nhào vô nói loạn liền luôn, phải dẹp bỏ gì đó. Thằng này dạng hết xài. Thế mà ai tin nó cho dc. Lại còn bầu lên làm chức cực cao. Xh này vớ vẩn, chẳng ra gì. Đó. Học bao nhiêu thấy ko. Bl một phát là biết hết, tu ra sao, đổi dc cái gì. Hóa ra chỉ làm giám đốc khoa tâm linh. Chả ra cc gì. Mẹ. Thấy pv tới là són r. Má, tao mà phản biện nhẹ giùm tụi kia chết mẹ tao. Són. Cái đó ko phải binh hiểu ko, mà mình phải dùng trí, nói lên sự thật, tổng thể. Một là đéo dám. Hai là chỉ là một thằng ngu ngục, thấy nhà nc nói sao thì tin vậy. Loại chả ra gì

Van Batio

Well-known member
Chắc kì này bị nói chửi đe cái gì nặng nề dữ tợn lắm. Tụi nó ngưng làm youtube, cập nhật fanpage luôn

Van Batio

Well-known member
Mà tao thấy đánh là đúng. Bởi vì sao lại có cái thể loại gì kì cục vậy. Hiểu sai cái gọi tu tại gia. Tu tại gia tức sao. Nó vẫn là tu. Mà nó tu ở nhà. Mức độ nhẹ hơn thì ko nói r. Nói chung nó là tu. Mà tu ở nhà. Mấy thằng này là tu cái gì. Nó tự huyễn đến nổi mà nó tin là mình vẫn tu tại gia, tu đúng. Ng đời ganh ghét nó này kia mà hại nó. Ghê luôn. Lạ thiệt. Cái ảo giác đúng là đáng sợ. Ăn chay cả đời, mấy con vợ luôn, con cháu đầy. Lên công an ko biết đối nhân xử thế, để vợ và con la hét ầm trời. Lạ lùng. Vậy ăn chay làm gì. R vậy tự xưng thầy làm gì. Làm chuyện ngu ngục. Ko ra gì. Phải bị đánh cho hiểu ra. R mấy thằng mà manh nha tu tại gia đi thi game show kc, nó tự hiểu, ko là mốt nó bị giống vậy nữa. Ghê nhỉ. Tại sao cái ảo giác nó lớn như vậy, khiến cng ko biết cái gì. Có vợ, nhiều vợ, nhiều con cháu. Mà nghĩ, xưng thầy dc. Thầy gì. Mà nghĩ, mình tu tại gia. Điên hay sao. Ảo tưởng. Nếu mà nói đúng bản chất, mà dùng ngôn ngữ, chỉ là, những người công dân bình thường như bao ai, thích tâm linh, tín ngưỡng, phật giáo, áp dụng chút vô đời sống của mình. Còn mà nói tu tại gia là bậy. Ko có tu gì cả

Van Batio

Well-known member
Ảo giác hết thôi. Ba cái loại ảo giác rẻ tiền, chỉ những thằng ngu ngục mới bị dụ. Nói sao. Cái loại ảo giác về gọi là, tôi làm cái gì, tôi ra cái đó. Hoặc là, liên đới, tôi làm a, tức là tôi tiến đến b. Ngu ngục. Xh như vậy ko bằng tây, chỉ có suy thoái. Nói vdu mới thấy hay. Vdu như mày nhịn ăn, ko ăn, thì mày ảo giác nó tiến tới tu tập, cao cao, hơn người bt, tính nhẫn nhịn. Hiểu ko. Thực tế tự nhiên ko có mắt. Nó đéo phân định gì mày cả. Đơn giản là mày nhịn ăn thôi, r mày hoang tưởng ra, ăn ít tức là hạnh lên đến thánh, cấu thành lên. Tự mày biên diễn. Tự nhiên nếu có mắt, nó chỉ nhìn ra, mày là thằng nhịn ăn thôi. Mà nhịn ăn thì thằng nào cũng như nào, châu phi nhịn, mấy con thú trong rừng nhịn, đéo có đồ ăn, nhà nghèo thiếu tiền, nhịn. Chả lq gì, tiến đến cái gì cả. Mấy cái ảo giác rẻ tiền. Tất cả đều là ảo giác, giả hình, rẻ tiền. Thậm chí nó ko đáng nói hiểu ko, xoàng quá. Chỉ có thằng ngu ngục mới bị lừa, tự lừa mình thôi. Đó, giờ, suy rộng ra mấy vde kc, như, ở nhà, ăn chay, khoác mấy cái áo nâu nâu, quy y, có con đủ r, ko yêu đương nữa. Tức là, tu tại gia r. Ảo tưởng. Vdu nói từng cái. Ăn chay. Thì sao. Con bò cũng ăn chay vậy. Hay lá áo nâu. Áo nâu lq cc gì. Mai tao mặc áo vàng, thêm cái nón, là tao thành thằng csgt? Ba cái rẻ tiền, nhiều khi hổng muốn nói luôn. Vậy mà ng đời bị lừa dc. Lừa suốt, bao thế hệ. Hổng ra cc gì. Nào ăn chay, nào niệm phật, nào khoác cái áo lên, nào, nhịn ăn, thanh lọc, hạnh gì đó. Vớ va vớ vẩn. Mấy cái giả hình, bẫy danh sắc nhạt toẹt. Đó là tao nói còn vạ miệng. Nó hổng đến nổi phải gọi là bẫy. Tào lao mía lao. Cứ cng bt thôi. Còn mà khuấy động lên là biết bị tâm thần r. Sẽ bị thôi. Bị mà ko nhận ra thôi. Tưởng mình là bắt đầu, lên đến đỉnh cao gì r đó. Nhịn dục, tình dục? Chả lq cc gì luôn thiệt mày. Tự nhiên nó chỉ nhìn mày do dk gì đó, đéo chơi thường xuyên dc. Chả tiến tới cái gì, thánh hơn, thanh sạch hơn gì. Mày làm một cái chuyện, mà mày tự biên diễn về nó quá. Trong khi so ra với tự nhiên, nó ko có gì đáng bàn cả, tào lao, nhạt toẹt. Vdu như thiểu dục, biết ít, nhịn ăn, ăn ít, ăn chay. Nó, vui cái ảo giác mày thôi, vui cái tâm lý mày, trc mắt vậy, là mày làm theo ý dc. Chứ còn mà mày nghĩ, mày tiến tới cái gì r, qua mốc gì r, là mày bị tâm thần, ngu ngục, phi văn minh. Cng nó cũng cng thôi. Còn thánh nó ko bàn dc. Tao chắc chắn. Tại vì thánh, nó dạng kc r. Còn mày dg dạng người, mà mày muốn cái gì, là mày điên. Mà chưa chắc nói thiệt mày, cái từ thánh nó là cái từ gì, có thật. Hay là ngta chỉ vẽ vời mộng tưởng bao quanh nó

Van Batio

Well-known member
Ba cái ảo giác này thằng làm thơ cũng bị. Làm nhiều, làm chút, nói nhà thơ. Nhà thơ cc gì. Tào lao. Cũng cng bt hết cả. Ko có tiến tới cái gì hết. Có cái gì tiến tới là biết bị bịnh. Hoặc là đổi sang cái gì. Tự nhiên nói giờ ăn chay, là tui cao, còn mấy ng kia thấp. Nếu vậy là con bò cao hơn tất cả chúng ta, phải bầu kĩ con bò nào ra làm tổng thống. Giả hình. Cái sự việc nó chỉ a thôi hiểu ko, nói đơn giản vậy. Mà não nó lanh chanh quá, a tức là b, mà b dẫn đến c. Tự biên tự diễn luôn. Ăn ít tức là a thôi. Mà muốn cái b thì b nhẹ thôi hiểu ko, nhẹ bụng, má, ăn nhiều đéo quen. Mà nói vậy thì thường quá ko muốn. Muốn cái b phải dữ. Ăn ít là cái hạnh mà học làm thánh. R ăn ít nó sẽ cao quý, ko có dư năng lượng, làm chuyện thị phi. Tự biên diễn hiểu ko. Nó có cái hệ thống lý luận mỵ từ đó, nó làm mày dễ tin dễ dụ lắm. Thực ra là rỗng tuếch, mấy thằng ngu ngục cả

Sửa lần cuối:

Van Batio

Well-known member
Vì cái vụ ảo giác này mà thiên hạ nó giết người nướng lu là vậy đó. Vdu như nhịn ăn, tức là nhịn ăn thôi, hiểu ko. Đây, nhịn ăn, là tu tập xịn. Đó, bắt đầu bẻ nhánh ra, tu tập xịn hơn, nhịn ăn phải hút thuốc, uống rượu tây, nó dữ hơn, nó lôi con quỷ ra hơn, mà biết đường chế ngự. Chỉ vì một cái nhịn đói, bao tử teo, mà biến thể ra tùm lum. Chỉ có thằng ng hèn làm dc. Nghĩ nhiều quá, mà nghĩ tùm lum, ko ra gì

Hay cái vụ ảo giác bọn thiền ao cũng vậy. Tự nhiên tập ăn chay, r mặc áo nâu, r ko gần vợ nữa. Tu tại gia r. Đơn giản vậy chăng. Ảo giác. R tao cao vậy r, tụi nó hại tao quá, tao phải cất tiếng nói. Ảo giác. Nhục lắm. Tk21, tự dính vô ba cái ảo giác rẻ tiền. Chả ra làm sao

Van Batio

Well-known member
Cũng chả hiểu mấy. Đăng thằng con mình giảng đạo, chuyện nhân nghĩa. Đụng chuyện lên công an chửi bới lung tung, về nhà chửi tiếp, lên mạng livestream chửi nữa. Cái bài này là cái bài nhục chứ hay ho gì. Có phật giáo hòa hảo dùng. Lăng xê mấy đứa con nít học vẹt, khôn trc tuổi, với biết biểu cảm lên, nói mấy cái thứ cũ rích. R thằng phú sổ ko biết khi nào về luôn. Lạ rứa. Công giáo ít dùng. Tin lành thì nhập quỷ diệt quỷ miết cũng ngán

Nhớ đợt nào có thằng trụ trì còn liều, hay là tao nắm thông tin ko rõ. Nó đưa con ngoài giá thú nó lên giảng đạo luôn. Thằng nhóc nào quên r. Một nhánh của phật giáo, thiên về thập cẩm, trung hoa, ko phải hòa hảo. Nói chung cũng ba xàm. Thằng đó chắc giờ lớn, hơn 10t r. Thử tìm youtube, chú bé giảng phật pháp chắc ra. Nó bị giật dây mày ơi, biết cc gì đâu. Xh này vậy chết r. Cạo trọc đầu, khoác lên cái áo hòa thượng bên trung hoa gì đó

Van Batio

Well-known member
Thằng mặt tró này nè. Má. Mới đầu vô cái clip năm nay tao bất ngờ lại liền, cảm giác vẫn như ngày nào. Thằng l trụ trì giới thiệu điên mẹ nó. Nó đưa con nó lên giảng đạo đúng ko mạy. Nhìn mới cái giây đầu thôi là tao biết r. Hay trực giác tao ẩu. Vậy là tao ko nghe nói r. Cái này là hồi đó tao nghi. Mà nhìn biết cha con còn gì, phải ko. Giờ 14-15t luôn r. Hết thời r chứ sao. Mình cứ nghĩ, tầm 7t là nó biết phản biện r, bắt lên giảng giảng cái cc gì quài. Chắc giờ đi học r bồ bịch ăn chơi tập tành r

Van Batio

Well-known member
Trò đời, tầm xàm ba láp. Cứ sống chỗ mình là hay. Toàn bọn ảo giác ko. Ảo giác suy thoái xh luôn

Van Batio

Well-known member
Mày có biết, thằng nguyễn xuân phúc nó là một con rắn độc. Hoặc nói đơn giản, nó tró hơn mày nghĩ. Chuyện đã xảy ra lâu r. Bây giờ lật lại quá khứ. Mày nghĩ thằng trần đại quang chết bệnh? Mày nghĩ thế là mày lầm. Nó bị đầu độc. Tao ko biết lý do cụ thể dc, nh mà khi tao tha tâm, trực giác tao hồi đó nói, nó bị bè lũ thằng phúc đầu độc, tử hình, vì cái tội, bất đồng, ko nghe nhiều thứ. Kiểu tưởng mày chủ tịch mà ngon. Giờ ko để ý nhiều nữa. Hình như y như rằng, giết thằng phản biện xong đem thằng cùng phe lên, là nguyễn phú trọng. Tại sao bữa nay tao đột nhiên nói. Hên xui thôi. Tại tình cờ tao nhìn vô tờ báo, hình thằng phạm minh chính đáng. Thằng này dám mày ko biết nữa? Tao nhiều cái lạ. Tao dòm phát biết luôn, để đó, rảnh kể, coi như ko nghiên cứu gì cả. Thì hồi lâu r tao dòm phát biết thằng minh chính đáng này, nó chỉ là con bù nhìn, nô lệ, tay sai, dưới trướng thằng chủ tịch nc bây giờ là thằng phúc. Thằng phúc này nó, hồi lần tao nói, và tao thấy. Nó ghê lắm. Nó ghê đến mức mày ko ngờ dc đâu. Nói chung là ở cái vn này, hay nc nào cũng vậy, giết vua là chuyện thường tình, xong bọc lại bệnh lạ này kia, lịch sử ghi đầy thấy ko. Thời nay có thằng phúc làm lại, máu lạnh, quyết đoán luôn. Nó ko tốt đâu. Những thằng này, nó lên, sống cho cái mộng cai trị kiểu gì của nó thôi. Nói chung là thằng phúc này rất ác, gian hiểm, mà mày ko ngờ. Những cử chỉ hành vi của nó lên media lừa dc mày thôi. Ko lừa cái trực giác của tao dc. Tao nhìn phát biết luôn. Nói chung là vậy đó. Nó giết thằng trần đại quang, vì tội ko nghe lời, một số chuyện. Bọc lại vẫn bài bản cũ bao đời, bị bệnh lạ, máu xấu gì đó, tiều tụy dần, chết. Trong khi hồi mới lên làm thấy ko, béo tốt mập mạp. Cái bệnh này nó có cái lạ. Giữa chừng ngoan là nó hết. Còn cương nữa là tiều tụy lạ tiếp. R... Y học thực ra biết ko? Biết hay ko biết? Hay là biết r cũng nói... Bệnh lạ luôn. Chính trị cái trò hèn mày ơi. Nó sống trong mộng nó. Nó ko có yêu thương gì mày đâu

Van Batio

Well-known member
Giờ mày còn hỏi câu đó nữa pa? Cái cách đó nhanh gọn lẹ còn gì? Bao đời, bao nc nó làm r. Có riêng mình đâu. Nh tại sao phải làm chứ gì? Vì nó nhanh gọn lẹ ku. Cái kia, mày muốn truất phế ngta hiểu ko, mày phải phản biện, lý lẽ, họp mặt, đủ thứ, nêu lên ý kiến, chánh kiến, kế hoạch của tôi vầy, a ko duyệt là a sai r. Đủ kiểu. Mà hình dung đi. Ngày xưa nó vua nữa. Vua ai nói dc. R nó lùm xùm cả. Thành ra cứ giết là lẹ làng, đéo nói nhiều, phản biện cái cc gì mệt lắm mày ơi. Giết luôn là lẹ nhất hiểu ko. Nói đơn giản nè. Vdu nhiệm kì 4 năm đi. Mà dma, điên lắm r, ko chờ dc 2 năm cuối. Mỗi ngày ngồi đống lửa. Giờ có phản biện nó, mất tg, 1 năm, giấy tờ, họp báo. Đây giết phát một, lên nắm chính quyền liền, lẹ hơn ko. Bao đời r, bao quốc gia r, ko riêng gì vn này. Chính trị trò hèn. Nói chung cứ để ý lịch sử ghi vua bệnh lạ chết queo, chết nhanh chết chậm gì đó, r chủ tịch bệnh lạ, là ám sát ko đấy. Thủ tiêu cho nắm chính quyền lẹ, khỏi phải phản biện cái đéo gì mất tg. Là vậy. Phản biện gì pa. Cái từ phù phiếm. Xh luôn sống trong luật rừng thôi. Giả tạo hết, vỏ bọc

Van Batio

Well-known member
Nên hồi lần lâu r, mấy năm trc r. Giờ tao ko rảnh quan tâm nữa. Sau khi nhìn hình, cử chỉ hành vi, sự kiện, r tha tâm thằng phúc, t bỗng tự hỏi một câu. Ủa sao kì vậy, sao ở vn lại để cho một con quỷ, hiện thân của quỷ, lên làm thủ tướng. Lạ lùng

Van Batio

Well-known member
Nó giết cả vua. Thì có điều gì nó ko dám làm dc. Mày cứ nghĩ đơn giản vậy. Dù gì thì vua, chủ tịch, đại quang cũng bù nhìn. Nh mà giết luôn. Thì còn điều gì nó ko dám làm nữa

Van Batio

Well-known member
Tự nhiên dg béo tốt. Giai đoạn đó trực giác tao biết r. Thôi dma vn này, nó ác tà, bọn cầm đầu. Dg béo tốt thế. Tự nhiên nói cái gì dính con virus japanese. Đéo chữa dc. Đéo chữa dc, hay là ko cho chữa. Nhiều cái

Van Batio

Well-known member
Thế giới này ko đẹp đâu. Thôi lo sống đời mày đi. Tao ko nói chắc mày vẫn nghĩ thằng phúc tốt lắm hả. Làm như trên mạng có chim mồi mày, hay dân bị u mê. Clip nào có thằng phúc, lên khen lấy để, cố lên bác, chúng cháu ủng hộ bác gì. Nhiều cái. Lo mình thôi. Xh này nguy hiểm. Nó y như vua thôi. Nh mà giả bộ bọc lại bằng văn minh, ko còn phong kiến này nọ. Thực tế vẫn là vua tôi, quyền thế, quyền hành

Van Batio

Well-known member
Mày biết hồi vài năm trc, tao ấn tượng vụ gì. Từ vụ đó xong tao xám mặt luôn, nói tao sợ hèn phòng thủ cũng chịu. Cái thằng phúc này, lực kiểm soát nó quá lớn. Đến nổi mà, nó gây ra một nỗi sợ vô hình, khiếp đảm luôn. Chắc sợ bị trả thù vặt. Cái đợt mà nó chuyển xác từ thủ tướng về chủ tịch nc đó. Chắc lần đầu tiên cái nc vn này quá. Đồng ý hết 100% luôn. Đéo một thằng nào, dám hó hé, bỏ phiếu ko đồng ý. Thua. Cái xh. Có cái gì đó mày ơi

Van Batio

Well-known member
Có cái lạ là đại quang trc ngày lên dĩa, cũng ko hó hé gì luôn. Lạ nhỉ. Hiểu theo 2 hướng. 1, lịch sự, mày chơi thì tao chịu, chứ lên nói làm xấu mặt quốc thể này kia, rùm beng. 2. Có nói, có cầu cứu kiểu gì, mà bị media khóa hết r, bưng bít. Đến ngày lên dĩa phát một, êm ru thôi, r làm quốc tang. Ý nào ta. Có thể vẫn ý 1 dc, vì quang tướng tá quân đội. Thành thử, biết thua r, nên chết thế từ từ vậy, hiên ngang, rùm beng thì làm xấu mặt quốc gia, đủ thứ. Kể cũng lạ. Vậy ban đầu bầu lên chi. Phản đối cho r. Nhiều cái. Thù ghét dữ lắm. Mới lên chết luôn. Ghê. Thằng phúc ác quỷ. Quên nói ý hm qua. Nó kiểu như putin vn. Chính trị nó vậy mày ơi. Thằng putin nó ko nói mày thôi. Để lên dc chức tổng thống, đến giờ, r còn trụ lại luân phiên chức, nó giết, trừ khử nhiều thằng lắm. Nói chung chính trị là phải vậy, mạnh dc yếu thua. Vde là, thằng putin phải vậy để làm nga đi lên, chứ để mấy thằng quèn làm chủ là phản động. Vậy, thằng phúc làm vậy là hiệu quả chăng, hay đơn giản chỉ là lên phục vụ cái mộng của nó. Bvay khổ. Giết r thì sao biết hiểu ko. Có ai hiểu gì đường lối của ông quang là đúng hay sai nhiều. Chết mẹ r còn đâu nói

Van Batio

Well-known member
Thằng putin nó còn máu lạnh nữa. Hồi mấy năm trc, tao tình cờ đọc mẩu tin, là phát hiện liền. Tức là thời điểm nga syria dg mâu thuẫn, cái thằng đoàn nghệ thuật nga, chơi ngu tinh thần nghệ thuật ko biên giới. Đoán đi. Đúng vậy. Tử nạn máy bay hay gì đó, chết sạch một phần cái đoàn đó. Là thằng putin kiu làm đó. Phải tỏ rõ quan điểm, ctranh là ctranh, chứ ko có biểu diễn giao lưu cc gì giờ này. Ghê ko. Đông mà. Giết luôn. Giết là tự hiểu hiểu ko, khỏi cần nói luôn. Mấy thằng tính đi là hiểu r. Ngưng lại

Xem nhiều nhất cùng tác giả
Tác phẩm mới cùng tác giả
Top Bottom