Tu hú thiệt tình

Van Batio

Well-known member
Mình làm gì nó phải thanh thoát, ko gượng gạo. Nay tạo nick đăng thử vài bài chính trc nhỉ, độ nhật trc, r sau đó chăn bò. Từ từ thôi. Liền liền quá nó gượng. Coi phản ứng tụi nó sao. Có cứu vớt dc gì, hay ngẫu hứng dc gì thêm tâm lý chung ko. Biết đâu tao sạc lên, cái có thằng sẽ làm giống vậy. Hay cũng méo có luôn

Van Batio

Well-known member
Mấy ngày nay chỉ có thằng l kia là nhục nhất thôi. Thằng bắc kì thợ săn dc, biết tự sát, thằng sv vô sản dc. Thằng l quăng con là xl, nhục nhã nhất, trứng nhỏ nhất. Thứ nhất là giận cá chém thớt, méo dám quăng con vợ, quăng đứa con. Thứ hai là trứng nhỏ nên cũng ko dám tự sát luôn. Chả ra cái cc gì. Xhcn. Nói chung mấy thằng bần nghèo hèn ngu ngục, thì thế giới quan nó nhỏ. Thằng đó tao chưa đọc kĩ. Có đọc sơ ah, là cái gì, tết con vợ ko về vui tết, mà ở lại trên kia bán đồ. Tao nghĩ bụng, cc gì kì zậy. Đéo đưa đủ tiền, nghèo hèn, mà kiu về nhà làm chi. Nói chung là cái dục thằng này nó tối. Như ngta con vợ bỏ hay ngoại tình còn mừng, thôi nay tự do, cho nó nuôi con, mình rong chơi. Đây tiếc, tức. Đó là tao dg cho rằng điều nó nói là có thật. Cũng đéo chắc là con vợ có ngoại tình hay ko luôn. Nói chung tao nhận định là nên xử tử hình. Tức là giơ cao vào, cho media phát tán, cho mấy thằng ngục tương lai nó sợ. Còn chuyện đánh khẽ giảm án từ từ tính sau. Chứ còn giơ nhẹ quá ko hay. Còn ko thì tử hình rặc luôn cũng dc. Chả sao. Thằng này là giết người mà. Mà nó lại giết một đối tượng kc ko lq. Rất nặng nề. Chả thấy có giảm nhẹ gì. R chưa kể cái việc giận của nó, cũng méo có bằng chứng gì cụ thể luôn. Nói chung trứng nhỏ nó vậy. Bèo. Như tao tao nghĩ, thà nó ném con vợ. Ủa mà lúc đó con vợ có đó ko, hay chưa về. Nói chung là trứng nhỏ r, nhục ngục. Dục quá tối. Ko có tự chủ về xúc cảm và tình dục, dục. Chỉ cần như cảm giác mất con vợ cái tức lên, lồng lộn. Mà mày biết thường mấy vụ này là sao ko. Ko phải do nó ghen đâu. Mà vì cái bản ngã, nó thấy như mất đi cái gì, bực bội, chứ còn mà nói ghen tình cảm gì đó, thì ko phải. Chỉ là tự huyễn, tự tạo vỏ bọc ra làm vậy. Nói chung là nghèo hèn, ngu ngục. Xhcn

Van Batio

Well-known member
Hiểu ý ko. Thường là vì cái sự ghen tức, điên loạn lên, r có ngoại tình thiệt hay gì đó, r giết đúng người, thì nó còn giảm dc. Mà chỉ nên giết 1 người thôi, còn may ra giảm án, 2 người thì cũng ra đi. Đây tự nhiên nói con vợ ngoại tình, r giết đứa con, là cái gì. Rất là nặng. Tao cho rằng là tử hình. Báo hình như cũng có nói lên tử hình dc

Van Batio

Well-known member
Tao thì thấy vẫn một ý cũ, màu cũ. Xh là tổng thể sự ngu ngục, giả hình, xảo trá, nhơ nhớp, nhục nhã. Đơn cử như vụ thằng xl thích nhất hạnh, làm rùm beng. Tiền tỉ giỡn đâu mạy. Chi phí máy bay, đi lại, media gì, lễ trà tì, thuê nghệ nhân đóng gì... Trong khi sao, thường ngày nói sống hòa bình, ấm no nhân loại, đấu tranh. Nó chết sống gì ng nghèo vô gia cư cũng như ngã rạ, đầy dãy. Chỉ là biểu diễn. Đó. Hay nói như liên kết cũng vậy. Thằng thì quá giàu, chết đám ma hoành tráng. Thằng thì học quá giỏi mà đéo có tiền, quá nghèo, vô vọng, ko ai khuyên hay bên cạnh, tự tử luôn. Xh nhơ nhớp, giả hình. Chỉ toàn là những cái thằng biểu diễn xung quanh mình thôi. Nói thêm về vụ thằng nhất hạnh. Bà dì tao đỡ nhẹ cho nó, do ổng đâu muốn vậy, tại đệ tử nó nghĩ ra, nó làm hoành tráng. Tao nói ý vầy là ko đúng. Mày biết sao. Dù là thằng hạnh có dặn là làm đám ma nhẹ nhàng đi nữa, thì sao. Mà thằng đệ tử vẫn phản lại. Chứng tỏ đó giờ, đéo dạy dc, chỉ là lời nói gió bay, phật giáo biểu diễn. Bả hm qua mới biết ổng vợ con tùm lum. Vợ ổng là bà cao ngọc phượng. Má. Thua. Vỏ bọc. Giả hình. Làm như kiểu. Lên nói nói, là lúc đó, xịn lên. Xin thưa. Giả hình. Nói hay ko nói lúc đó, vẫn dg bệnh tật, đói nghèo, khổ đau, cướp giết hiếp từa lưa hết. Xh ko đơn giản. Thành ra chết là vừa. Nói thật lòng. Để sống nữa cái hệ tâm linh văn minh nó lại sa đà nghệ thuật, chúi nhủi, ko tốt.

Sửa lần cuối:

Van Batio

Well-known member
Hiểu ý ko. Thôi thì e cũng chả dám hả, dạy người giàu cách xài tiền. Cái đám làng cúc đó giàu lắm đó mày ơi. Cái nguồn cúng dường là xịn luôn. Nhưng mà bàn kĩ mới thấy. Nó mà dạy học trò đúng, mà đúng là dạy dc, đi vào thâm tâm. Thì đừng nói là đợi nó chết, sống cũng vậy, tiền từ thiện phát dân nghèo bệnh, dư dật. Hay nói trực diện sau chết, cho nhiêu nhiêu. Giả hình. R mày biết sao làm vậy thì tao cũng nói r chứ gì, nhớ r đó. Nó phải giả bộ nó tôn trọng hiểu ko. Để nó ăn theo cái danh tiếng của ổng, ngon ngon. Vụ này giống mj thôi. Chết r vẫn bán dc băng dĩa, hình ảnh lai rai. Chứ mày làm lẹt đẹt quá, ko kèn ko trống, thì tây, tây bị giả hình lừa ko, tây nó sẽ nói mày ko tôn trọng, cái ông, thay, của tụi nó. Mà ko tôn trọng khỏi theo, khỏi cúng. Trắng ra là giả hình. Phật giáo biểu diễn. Nói kc đi cũng ko dc. Rõ ràng. Nói chung thằng này ông đạo, hoặc là sao, nhà đấu tranh vì hòa bình, có hơi hướng tâm linh, giống luther king hả. Chứ còn mà nói, thiền sư, tôn sư gì đó, nghe lớn lao quá. Nó thật sự có vợ con mà. Mà một ng, đi giấu vợ con mình, ko công khai, ko như các sư nhật, công khai. Thì người đó thể loại gì

Van Batio

Well-known member
Bột giặt có khí phách, tố chất nhiệt tình, xóa tan màn đêm giăng rêu mù xoa ộp đồm lủng lỗ lung linh

Van Batio

Well-known member
Du mộng trí
(Tử tâm thi du)

Tôi không biết đây là nơi đâu
Chỉ thấy những tia gam mộng mờ
Đường theo sát chân trời lặng kẽ
Thật yên ắng, những hình dung ngoan

Van Batio

Well-known member
Mộng pha lê
(Phúc thành)

Giọt mộng pha lê vội nở trên hiên đồi vọng cách
Từng triện nhạc đàn ngữ tha trong cung hoa dực hạo nhiên
Cũng có người nghe và nhảy múa theo thiên thai thục điệu
Có người chỉ đứng lại, tự nghiệm các chuyện tình tuyệt thế dương gian

Van Batio

Well-known member
Tức là vầy, nói ngắn gọn mày hiểu. Nó tùm lum hết. Má. Bắt đầu từ đâu. Coi như là, lạm dụng lẫn nhau. Thôi nói từ từ đi, bc một. Con đỉ này nghèo hèn, sẵn có bụng mỡ chướng khí, với tài hóp bụng, lu loa lên thử, coi như dc tài trợ chút đỉnh, do dính đến tâm linh. Là 1 đứa rồi. Xong r đám utuber lạm dụng tiếp, người biết người ko. Mà dù biết hay ko thì vẫn là đu bám càng, ăn theo, làm cho ra lẽ, như có thật này kia, ko hoài nghi gì cả. R lũ ăn theo hội đoàn, từ thiện, giả bộ nói quyên tiền hỗ trợ, vdu như đi núi bà đen xì chẳng hạn, thực ra là xén bớt, cũng đéo ai biết. Rốt cuộc sao. Tao nhận định

Con đỉ hóp bụng đã sai r. Tưởng hay mà hóa dở. Nó cứ nói thẳng nó nghèo, bụng mỡ, ăn uống lung tung nhiều tinh bột độn, còn tâm linh thì tôi ko chắc. Thà nói vậy, thì ai tìm đến nó, ra miếng hẳn hoi, r ngta cho có khi nhiều hơn, trực tiếp hơn. Đây nói lung tung mơ màng, nói chuyện với đứa con - bụng mỡ, r mơ kiu lên núi bà đen... Làm mất một khoảng tiền kha khá, để đám diều hâu bu quanh ăn cho sướng. Nhục, ngục

Một xh như vậy ko khá lên dc. Toàn những ng điên, mộng tưởng hết cả

R cả đám thầy bùa, cô thầy gì đó, cũng sẵn nói vài ba câu cao đạo, nhận xét gì ghê

Xh này điên. Chỉ từ một con bụng mỡ, khí nhiều như bụng bia, hóp ra vô dễ, làm ầm lên tâm linh, sinh đẻ, 7 năm gì đó. Hay là giống cửu niên diện bích luôn?

Mà mày đoán dc sao 7 năm chưa ra đời r đó. Chưa gom đủ hụi sao ra đời dc mạy

Van Batio

Well-known member
Mới làm, 2 đầu 4/3, 2 sau 3/4. Dạo này yếu, làm cóc ngắn nhẹ

Mộng thành

Ta sẽ tỉnh dậy vào mùa đông
Nói cho em hay lời mộng thành
Đọt thi du thức tình trên bến
Ta sẽ lại cùng nàng rong chơi

Van Batio

Well-known member
Mấy hm nay coi vụ bà sư cô nhớ tiền kiếp, đầu thai, thấy cũng hay. Kể cũng lạ ở chỗ là gì. Cá nhân mình là người có tha tâm thông, tha tâm thử bà ta, ko thấy nói dối chỗ nào cả. Lạ thật. Vậy nó chỉ còn 2 hướng, 1 là có thiệt, 2 là hoang tưởng. Mà lời kể ko cho thấy hoang tưởng. Mà có sự hiểu biết rất sâu, cái loại hiểu biết thực dụng, ko thông qua sách vở. Lấy vdu chi tiết bà này nói, lúc bả chết đuối lúc 4t, cái xác bả trôi đi đâu, cái hồn (hiểu nôm na thôi, cho lẹ) trôi theo đến đó. Nghe đơn giản ko. Nh mà thằng nói dối, ngụy ngôn, sẽ ko nói dc vậy. Bvi nó ko bao giờ hiểu hay ngờ dc. Có kiến thức về cái gọi, sợi dây sinh mệnh (lại nôm na tiếp), nó chẳng phải sợi dây thật, nên mấy ông khoa học chả ai tìm ra, nó như, cái luồng. Cái luồng này, trong giới mới dc dạy, hiểu. Là thông thường, 98% chết, nó đứt mẹ nó, lúc đó mới có vụ ông bà, dân gian gọi, thăng thiên, hồn xiêu phách lạc, như vụ thằng người quen của ông cậu vậy, nói nôm na. Nhưng vẫn có 2 % nhé. 2% này là gì. Cái sợi dây nó chưa kịp đứt. Hay ghê. Hiểu đại khái thôi. Thành ra sẽ có hiện tượng, như treo tòn ten, cái "hồn", bao quanh cái xác. Vụ này nó giống như kiểu, mấy thằng mê man thấy bác sĩ mổ xẻ nó, đại loại vậy. Có luôn e. Là e chết cái xác r, cái dây, do sự cố gì đó, nó nhân duyên, hy hữu, nó ko đứt e. Thành ra, cái xác chết hẳn r, cái hồn, vẫn ko thoát ra dc. Ngộ chỗ đó. Bvay thằng mà nói dối tâm linh đó, nó ko biết vụ này. Nó chỉ hiểu cái 98, 99% kia thôi. Bà sư này rơi vô đúng 2% kia, chưa kể bả nhớ nữa. Nói đúng luôn, quá hay. Có gì lát sửa sau. Rảnh lên utube tìm, sư cô nhớ tiền kiếp, ra bả liền. Có tha tâm thông nên bảo đảm cho. Bả nói thật đó. Lạ ghê. Ko lẽ có tiền kiếp nên. Tao mới làm thơ, hay lạ dc vậy? Tao từng chịu khó nghiên cứu ngôn ngữ, cũng như làm thơ, độc lạ, trong quá khứ? Hay vdu vụ tao nhiều bồ kiếp này cũng vậy. Tao đã từng nói chưa. Cứ như là ập hết lại vậy, bày biện lại sẵn luôn. Trc sao nay vậy, giống như bình mới r, mà rượu đó vẫn cũ, y nguyên. Lạ ah

Mà. Vẫn có một khả năng nhỏ, nhà sư này tự lừa mình ko?

Van Batio

Well-known member
Đó. Vdu như bài này. Sao làm kì vậy?

Mộng thành

Ta sẽ tỉnh dậy vào mùa đông
Nói cho em hay lời mộng thành
Đọt thi du thức tình trên bến
Ta sẽ lại cùng nàng rong chơi

Van Batio

Well-known member
Cái đó là sao hả e. Mình hiểu. Duy vật, duy tâm đồng thể dị dạng. Thành ra cái làng hòa bình e thấy. Giờ cho là mấy thằng nhớ tiền kiếp có thật đi. R tại sao nó nhớ. Cũng vì vụ cái dây này. Hay nói rõ hơn, phong tục. E hãy suy nghĩ đơn giản khúc này. Cái dây sinh mệnh đúng ko, cái dây. Vậy thì. Muốn cái dây đứt hoàn toàn thì làm sao. Dễ mà e? Đúng. E thiêu nó. Thiêu cho sạch sẽ cái xác luôn, hay cá sấu ăn, điểu táng gì đó. Cho sạch sẽ vào. Bằng cách gì mà e chôn nguyên đai nguyên kiện nó, cộng với dk nhân duyên, thổ nhưỡng xịn, dây nó ko đứt kịp e, nó còn gần 1%, hay chỗ đó. Từ chỗ này, mấy thằng hồn, mà nói mình nhớ kiếp trc đó, nó đi đây đi đó trong một phạm vi gần, nó nhớ dc, các sự kiện diễn ra

R tao cũng ko hiểu sao tao biết luôn. Đó cái lạ?

Ah. Làng hòa bình có phong tục, chết trẻ chết non quá thì chôn luôn, chôn nguyên đai nguyên kiện vô cái gốc cây hay cái hốc nào đó, quên r. Nói chung là để nguyên đai. Mà cái vụ để nguyên đai này, cộng nhân duyên như nói ở trên, nó sẽ có lúc, làm dây dứt chậm. R cũng đứt ah mày ơi. Xác nó phân hủy hết sao mà ko đứt. Thì khi chưa đứt hả e, nó sẽ gây ra giống kiểu, chân thật luôn, cho cái hồn đó. Vdu như nó ít đi đâu xa dc, r nó thấy cái xác nó thối rữa. Hay ai vớt xác nó nó biết rõ. Đúng r. Nó giống như e cột dây xích chó vậy. Rõ ràng là e thả hẳn r. Ko hiểu sao có cái vụ gì hy hữu, con chó vẫn bị xích lại. Đến chiều e về mới thấy, ủa kì vậy, sáng tưởng thả chạy trong sân r, sao giờ vẫn còn ru rú một góc, thả xích đàng hoàng mà. Có thể là con chó nó tự quấn nó vô cái gì hiểu ko, r cái ngàm thì dễ bật, tự xích nó lại. Nhân duyên. Bvay ba cái vụ dây sinh mệnh đứt chậm nó hiếm. R cũng đứt ah, ko thằng nào ko đứt cả. Cái xác nó phải phân hủy hiểu ko. Nh mà cái kiểu đứt của nhóm 1% này nó là lạ, kỳ ngộ. Vdu ngta chết phát đứt liền. Nó đâu, mấy ngày, 1 tuần, biết đâu hên, dc gần 1 tháng. Lạ, nhiều cái

Sửa lần cuối:

Van Batio

Well-known member
Bả kể khúc xác bả trôi đâu, bả (hồn bả) theo đó, tao giật mình nhẹ. Hay. Bả nói đúng, bả biết. Tại vì xác bả nó chết r e, chết ngắc r. Mà cái dây, mình hiểu năng lượng đó, phần điện âm, rất vi tế, nó còn. Hiểu là, dây chưa đứt hẳn. Mới đứt 99.9%. Hay thiệt. Nên sẽ có hiệu tượng đó. Bả ko thăng thiên dc. Cái ng chết đó, thấy mình quấn cùng cái xác, nó trôi đâu, mình trôi theo đó. Nó giống cái bóng bay bị cột e, y chang

Xem nhiều nhất cùng tác giả
Tác phẩm mới cùng tác giả
Top Bottom