Tu hú thiệt tình

Van Batio

Well-known member
Full beat, 1 beat nền, beat ngẫu hứng, random, đan xen
Trí tuệ, thử thách, tốc challenging, ko thừa nhận, tha tâm, phản thế, chuyên dùng bom

Van Batio

Well-known member
Trí tuệ, thử thách, tốc challenging, ko thừa nhận, tha tâm, phản thế, chuyên dùng bom
Bất luận văn tự, đối ngoại, kinh tế, kinh bang tế thế, hiên nhà đầm đìa, mưa rơi râm ran

Van Batio

Well-known member
Giờ lòi thêm một cô nhân tình tiền kiếp nữa. Ghê thiệt. Mà cô này như full luôn, ngoan hiền xinh, đức đạo. Gia cảnh bt

Van Batio

Well-known member
Mấy hm nay bị dính covid 20. Dính ngay 8/3 luôn, ghê. Nay đỡ nhiều r. Mà cần luôn ngày mai mới hết hẳn. Đụ con đỉ mẹ thằng trung hoa tró đẻ. Sự tích con dơi xl cá tró 🦇

Van Batio

Well-known member
Bị xong hm 9/3, nhà có dư hộp monul molaz của ấn độ, ko rõ mua chui ở đâu. Uống thử, thấy dc. Có cái sai lầm, định lượng sai, lần 2 viên thôi. Tối 4 viên thử. Qua hm sau rát họng. Nói chung uống cũng đỡ. Mà phải đúng liều. Xong r chán, đéo uống gì đến giờ. Nói chung giờ đéo quan tâm covid nữa. Bỗng dưng hm qua thấy mình kệch cỡm. Tại sao tao phải quan tâm sốt sắng lên? Làm cc gì? Test kit các kiểu? Với suy nghĩ đó, tao bỏ hết luôn. Ngắn gọn là bịnh xong uống thuốc đúng 1 ngày, r bỏ. R

Van Batio

Well-known member
Hm rồi mới tìm ra dc cô vợ - nhân tình cuối. Tiền kiếp có 7 vợ - nhân tình lận. 20 con. Có khi nào. Tâm thần thôi ko

Van Batio

Well-known member
Lạ ha. Mà vụ bà sư cô thì bả nói thiệt. Nói thiệt tình tức là ko dựng chuyện láo lếu lên, để qc chùa hay là gì. Nhưng mà nói thiệt tình thì ko có nghĩa là nói đúng hiểu ko. Nhiều khi ngta hoang tưởng. Lẽ ra tao cũng coi bả như bao ai thôi. Ai ngờ bả vừa nói thiệt tình mà còn nói đúng. Rất lạ. Cái ý, lúc bả chết trôi, cái xác bả trôi đâu, cái hồn bả theo đó. Ý đó mấy thằng mà láo lếu học dở ko nói dc đâu. Dĩ nhiên bả ko nói dc vụ sợi dây, vì kiến thức đó bả ko biết, ko phải ai cũng biết. Mà biết cũng chả để làm gì. Quan trọng là bả nói đúng dc hiện tượng.

R tóm lại có tiền kiếp ko

Chứ còn ko có diệt tận ngay liền thì chắc chắn r.

Van Batio

Well-known member
Nhưng tao ko hiểu có khúc bả nói như hoang tưởng. Kì vậy. Sao lại thấy cái gì như đầu trâu mặt ngựa, là sao. R thấy đi vô chùa, đọc tên ai dc sá tội...

Van Batio

Well-known member
Bây giờ mình bàn tiếp trên phương diện bả nói thật đi. Thì tao thấy nó có 2 ý, các từ ngữ dùng tượng trưng thôi, chứ cũng ko đúng mấy đâu, vdu như tâm thức, ý thức:

1. Thì có thiệt ma quỷ thần, đầu trâu mặt ngựa chứ sao
2. Trong cái thế giới vi tế, siêu thanh đó, ý thức vẫn có khả năng bị hoang tưởng dc. Kiểu như sao. Nó thấy 1 mà vẽ 10. Nó tâm thức của nghệ sĩ, nhà thơ, tập làm văn. Mình tạm hiểu vdu ý thức bả đi vô cái chùa, và cảm nhận dc từ trường giải thoát của những người có con cháu thành đạt, cúng cơm chay cho ông bà cha mẹ. Còn những người kia con cháu gây lộn lẫn nhau, hại đời người, từ trường người chết, từ trường của ông bà cha mẹ bị ảnh hưởng, nó ko dc thanh thoát. Thành ra với cái thấy đó trong thế giới siêu thanh, ý thức tự vẽ ra câu chuyện thần tiên mộng mị hơn. Chính ra có cái lợi là khi đầu thai dễ nhớ. Hại là dễ nhìn ra mê tín, nói láo ăn tiền

Van Batio

Well-known member
Này bị ma nhập hả, hay bày đặt thôi. Ai làm giống vậy chưa. Sao làm gì kì vậy. Mà post khúc đầu tự nhiên thấy dễ hả. Nãy giờ nghĩ ko ra đúng ko. Là chỉ có cái gì. Này là bị sao. Hay tiền kiếp

Tịnh thư

Không có bài thơ nào
Chỉ có những làn điệu
Cất lên trên cung trời
Của những người du ca

Đàn không nghe ta hát
Sáo không hiểu tâm tình
Ta không thấy mặt người
Chỉ thấy những niềm vui

Van Batio

Well-known member
Khổ 2 là ý nói dẫu sự vật nó ko hiểu mình thì mình cứ vui e. Còn cái kia chắc nói nhảm đại. Ko thấy mặt người kiểu ko cần để ý tiểu tiết mấy. Thấy cái niềm vui trên cái cung trời đó là dc rồi

Van Batio

Well-known member
Chắc tâm thần thôi

Mà sao nghe như chuyển ngữ thơ của thằng tiền kiếp nào. Lạ lùng quá

Có ai làm giống ý đầu bao giờ chưa
Kiểu, ko có bài thơ nào, mà chỉ có làn điệu

Van Batio

Well-known member
Bài này như thắng hết cái bài cũ luôn. Dường như là đó giờ làm giữ dc bài này. Hay là tâm lý có mới nới cũ

Hay thường. Khùng chết pà

Van Batio

Well-known member
Bất ngờ luôn. Cái tầng tâm lý nó cao thanh nuột hẳn hơn độ nhật. Độ nhật còn gằn trong cảm xúc trần thế gì đó, chút diễn giải. Đây như cái gì, mới vô, khẳng định luôn, mà muốn bay luôn, nâng mình và ngta lên. Hay tưởng tượng quá. Khổ 2 nhiều cái không nhưng lại càng đậm cái tích cực. Lạ ah

Xem nhiều nhất cùng tác giả
Tác phẩm mới cùng tác giả
Top Bottom