Tu hú thiệt tình

Van Batio

Well-known member
E cũng năng khiếu. Tức là cái phần 0.0001% đó, nó ko đủ làm nên cái gì cả. Nó giống như sập nguồn r e. Chết cái nguồn luôn r. Nó chết r e. Nhưng ko đủ thì nó vẫn là có. Nói chung là ko đứt hẳn. Thì còn ở trong đó. Hay lắm. Mà còn ở trong, là còn "cảm nhận" dc, thấy biết dc. Cái lạ của năng lượng - "linh hồn"

Van Batio

Well-known member
Cái này nhiều nguyên nhân e. Mà nói giờ dùng khoa ngữ ko, chứ ko nói chính xác dc. Tại cái khoa ngữ đó, là từ ko đúng, nếu xét tối hậu, ngta tin vô là chết nữa. Vdu như a định nói là do chung quy, thần thức nó ko dc tỉnh táo. Chết kiểu gì mà hôn mê. Lực xung điện ko dứt khoát, nên cái dây đó còn. Nh mà suy cho cùng, làm gì có thần thức đâu! Ko có cái gì cả e ah. Đã từng nói chưa. Mọi thứ nó chỉ là luồng năng lượng, diễn tiến ko ngừng nghỉ, sanh diệt. Nó vậy đó e. Bvay ngta cứ dạy riết r bị ngu đi, mê tín lúc nào ko hay. Tưởng như đã biết rõ r, nh thật ra ko biết cái gì cả. Như cái vụ thần thức đó. Dám 70% thằng học đạo nói, thần thức có thiệt lắm. Có đâu! Có cái quái gì ở đây đâu. Toàn bộ sự việc chỉ là năng lượng nó diễn tiến qua các giai đoạn, r khi học và khi dạy, ngta muốn dễ nắm bắt, nên đặt tên cụ thể nó, thần thức, a nại đa thức gì đó, kiết sanh thức cái tró gì... Thực tế ko có một cái thức nào luôn e. Tin a nhé. Ko hề có cái thức nào. Chỉ là năng lượng diễn tiến qua nhiều giai đoạn, mà nó ra tùm lum như vậy đó. Xưa bên phật giáo làm như nó ko tìm ra dc từ đó e, nên nó gọi lực luôn, cải lương hơn là nghiệp lực. Nghiệp lực là gì. Thì chính là năng lượng đó. Gọi theo tây thấy hay hơn đó, có vẻ gì sáng sủa, mới mẻ hơn. Life force, lực sự sống. Đó, chỉ cái lực sự sống này, sanh diệt qua nhiều giai đoạn, r ng đời lầm chấp, đặt tên nó đủ kiểu, là vậy đó. Thức cái gì cận tử, niệm cận tử, thức tái sanh, kết sanh thức gì, thần thức, tùm lum thức của mấy thằng tây tạng. Mấy thằng tây tạng bị tẩu hỏa nhập ma, tâm thần. Nó học riết nó chấp cái thức đó có thiệt luôn, cụ thể, tượng hình. Chỉ là như các giai đoạn phản ứng hóa học của năng lượng thôi

Van Batio

Well-known member
Giờ mê 6 người lận. R mê ngẫu hứng có. Sao giờ. Mấy con vợ tiền kiếp nó cứ quay lại, ập lại. Mà giờ kc r, biết sao. Nó văn minh. Xưa dễ, miền núi, đẻ chửa hoang ko sao. Giờ con cái phải cha mẹ đầy đủ, khai sinh. Hay kệ mẹ luôn

Van Batio

Well-known member
Mà mấy con vợ cũng kì nữa. Nói thiệt ai tin. Mấy con vợ nó cũng ko dứt mình. Mình đã định sẵn sống ẩn tự do, nó quay lại mày. Địa lý, hoàn cảnh, vai vế. Nó ập lại hết luôn. Kể cũng lạ. Đã biết tao đa thê đa tình r, vẫn ập lại. Bao dung vậy

Van Batio

Well-known member
Hiểu ý ko. Ban đầu tao đã muốn tách ra r. Thành ra mấy chục năm đầu lận, tao thoải mái ghê. Về sau này nó kì lắm. Vợ cũ nó quay lại hết, gần mình hết. Tại nó đúng ko. Đâu phải tại tao. Mà biết thằng chồng đa thê sao vẫn quay lại. Lạ lùng. Xưa 20 đứa con lận. Lúc mà chết, vợ con cháu khóc huhu bên xác thằng già. Là tao đã định bụng thôi trốn mẹ nó, ăn chơi dục lạc một mình, mối mới. Nó quay lại mày. Lạ. Do xưa giàu, đối xử tốt với vợ con

Van Batio

Well-known member
Mà nó thương thiệt luôn. Thấy đẹp trai. Còn tiền thì để sống, mua đồ ăn thôi. Nói chung vợ, ghệ, tốt không

Van Batio

Well-known member
Đâu phải như hồi xưa nữa đâu. Mà cưới hết ra mặt cũng kì nữa. Nhà nước phạt nhẹ xíu thôi mà. Ờ ha. Kệ đi. Tới đâu hay đó

Van Batio

Well-known member
Nhưng mà có những sự thật ko thể chối cãi, và nó từng xảy ra, rõ rệt. Vdu như 1, vụ thằng người quen ông cậu, dây đứt phát một cái nó xuất hồn vân du liền. 2, kể chưa. Như chưa. Đợt thằng a tao phá thai, vì con nó bsi khám bị down, nên phá luôn, đỡ khổ đứa bé gái, hm tao nằm mày, mà tao thấy tỉnh, ko phải như mơ lắm. Cảnh thiệt luôn, một cái quầng đen nhỏ xinh mày, nó dg ko hiểu gì cả, nó trôi lơ lửng ngoài cửa sổ, nhìn vô nhà tao. Sau này đẻ đứa cháu gái mới ok, lanh lắm, khỏe mạnh. R nhiều nữa. Vụ ông người quen ngoài bắc có.

Nói chung là mình hiểu dc, ko có sự chấm dứt ngay liền sau chết. Mà năng lượng, nó tiếp nối, sanh diệt liên tục. Vde là, cái năng lượng đó, lực sự sống đó, nó leo thang đến luân hồi nổi ko, hay dc chút r diệt luôn. Thì cái này dg trong vòng nghiên cứu, lý luận. Bởi vậy mới nói, thuyết luân hồi.

Nhưng mà tao dám khẳng định, ko có sự chấm dứt ngay liền ngay khi chết cái xác, là chân lý nhé. Ko thể gọi là giả thuyết luôn.

Van Batio

Well-known member
Nhưng mà có lúc tao cũng kể mày r. Ko phải tao làm thơ mấy. Mà tao từng có niềm tin là, tao đã từng làm r, chịu ảnh hưởng loại hình này kia, nên giờ tao làm lại, chuyển ngữ lại, dưới hình thức người vn, đại loại vậy. Hay điên thôi

Van Batio

Well-known member
Vdu như gần đây làm bài này, ngại post. Chả hiểu mình làm cái gì nữa

Mất tích

Sự mất tích của những loài chim
Mang chiêm bao tràn ngập đất trời
Sự mất tích chìm vào đêm tối
Mang bao la tức tưởi càn khôn

Van Batio

Well-known member
Này thì lúc làm tao tưởng như tiền kiếp, người này làm để ghi trên mộ hay kế mộ gì đấy, hẹn ước trăm năm với vô số người tình. Cái bài cũ đó. Ý nói là chết xong gặp lại rong chơi tiếp. Dạo tiếp. Đại loại. Mà chắc tự nghĩ ra thôi mày ơi. R nói tiền kiếp này nọ?

Mộng thành

Ta sẽ tỉnh dậy vào mùa đông
Nói cho em hay lời mộng thành
Đọt thi du thức tình trên bến
Ta sẽ lại cùng nàng rong chơi

Van Batio

Well-known member
Ý là trình bày lúc đó nghĩ sao, tưởng tượng sao hả. Thì thấy là, mình chết già, vợ con cháu nheo nhóc, khóc huhu, bên xác mình. Người dân tộc hay cái gì đó. Rồi. Nhưng mà tao đã chuyển tâm từ hồi nào r. Là tao thấy cái đám này mệt quá. Về sau luân hồi riêng, sống một mình, xoạc dạo theo ý tao, khỏi cưới xin hay danh nghĩa cc gì. Đó. Là vậy. R giờ mấy năm nay nó ập lại, mấy con vợ, ghệ cũ. Hay hoang tưởng?

Van Batio

Well-known member
Chưa bao giờ có dấu hiệu dừng lại, từng cơn giông tố hủy kiểng lục tình navy storm rung ring
Thật như đêm ba mươi, rừng vàng biển bạc, các giai đoạn tu tập, chứng minh nhân dân đủ, perfect evacanism

Van Batio

Well-known member
Thật như đêm ba mươi, rừng vàng biển bạc, các giai đoạn tu tập, chứng minh nhân dân đủ, perfect evacanism

Van Batio

Well-known member

Xem nhiều nhất cùng tác giả
Tác phẩm mới cùng tác giả
Top Bottom